ಅಭಿಪ್ರಾಯ / ಸಲಹೆಗಳು

ವಿಶೇಷ ಘಟಕ ಯೋಜನೆ

ದಲಿತ ಸಾಹಿತ್ಯ ಸಮ್ಮೇಳನ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ ನಡೆದ ವಿವರ

ಕ್ರ. ಸಂ.

ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ ವಿವರ

ದಿನಾಂಕ

ಸ್ಥಳ

1.

ದಲಿತ ಯುವ ಸಾಹಿತ್ಯ ಸಮ್ಮೇಳನ

27.06.2015 ಮತ್ತು 28.06.2015

ಚಾಮರಾಜೇಶ್ವರ ದೇವಸ್ಥಾನದ ಆವರಣ, ಚಾಮರಾಜನಗರ ಜಿಲ್ಲೆ

2.

ದಲಿತ ಸಾಹಿತ್ಯ ಸಮ್ಮೇಳನ

11.12.2015 ಮತ್ತು 12.12.2015

ಡಾ.ಎಸ್.ಎಂ.ಪಂಡಿತ್ ರಂಗಮಂದಿರ, ಕಲಬುರಗಿ

3.

ದಲಿತ ಸಾಹಿತ್ಯ ಸಮ್ಮೇಳನ

05.06.2016 ಮತ್ತು 06.06.2016

ನಾಡೋಜ ಡಾ. ಪಾಟೀಲ ಪುಟ್ಟಪ್ಪ ಸಭಾಭವನ, ಕರ್ನಾಟಕ ವಿದ್ಯಾವರ್ಧಕ ಸಂಘ, ಧಾರವಾಡ

4.

ದಲಿತ ಸಾಹಿತ್ಯ ಸಮ್ಮೇಳನ

05.03.2016 ಮತ್ತು 06.03.2016

ನಾಲ್ವಡೀ ಕೃಷ್ಣರಾಜ ಒಡೆಯರ್ ಕಲಾಮಂದಿರ, ಮಂಡ್ಯ

5.

ದಲಿತ ಸಾಹಿತ್ಯ ಸಮ್ಮೇಳನ

01.10.2016 ಮತ್ತು 02.10.2016

ಟಿ. ಚೆನ್ನಯ್ಯ ರಂಗಮಂದಿರ, ಕೋಲಾರ

6.

ದಲಿತ ಮಹಿಳಾ ಸಾಹಿತ್ಯ ಸಮ್ಮೇಳನ

27.10.2016 ಮತ್ತು 28.10.2016

ಬಿ.ಎಂ.ಶ್ರೀ ಸಭಾಂಗಣ, ಕುವೆಂಪು ಕನ್ನಡ ಅಧ್ಯಯನ ಸಂಸ್ಥೆ, ಮೈಸೂರು ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯ, ಮೈಸೂರು

7.

ದಲಿತ ಸಾಹಿತ್ಯ ಸಮ್ಮೇಳನ

19.01.2017 ಹಾಗೂ 20.01.2017

ಜಿಲ್ಲಾ ರಂಗಮಂದಿರ, ಬೀದರ್

 

2018-19ನೇ ಸಾಲಿನಲ್ಲಿ ಪರಿಶಿಷ್ಟ ಜಾತಿ ಸಾಹಿತಿಗಳ ಕೃತಿಗಳಿಗೆ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಧನ ವಿತರಣೆ

ಕೃತಿ ಬಿಡುಗಡೆ ದಿನಾಂಕ: 27.12.2018

ಸ್ಥಳ : ಶ್ರೀ ಕಾಳಿದಾಸ ಶಿಕ್ಷಣ ಸಂಸ್ಥೆ ಸಭಾಂಗಣ, ಬನಶಂಕರಿ ರಸ್ತೆ, ಬಾದಾಮಿ, ಬಾಗಲಕೋಟ ಜಿಲ್ಲೆ

ಕ್ರ. ಸಂ

ಪುಸ್ತಕದ ಹೆಸರು/

ಲೇಖಕರ ಹೆಸರು

1.

ರತ್ನ  ಸುರಾ ಬಾರ್‌ ರಹಸ್ಯ (ಪತ್ತೆದಾರಿ ಕಾದಂಬರಿ)

ಶ್ರೀಮತಿ ಇಂದುಮತಿ ಲಮಾಣಿ, ವಿಜಯಪುರ

2.

ನೀಲಿ ಮಿಂಚು  (ಕವನ ಸಂಕಲನ)

ಶ್ರೀ ಪರಶುರಾಮ ಶಿವಶರಣ, ವಿಜಯಪುರ

3.

ಒಂದೇ ಬಳ್ಳಿಯ ಹೂವುಗಳು

ಶ್ರೀ ಸಿ.ಎಸ್. ಮಲ್ಲಿಕಾರ್ಜುನ, ಕಲಬುರಗಿ

4.

ಮೊಳಕೆ ಕಾಳು

ಶ್ರೀ  ಗೌಡಗೆರೆ ಮಾಯುಶ್ರೀ, ಬೆಂಗಳೂರು

5.

ಮಲಾಣ್ (ಕಾದಂಬರಿ)

ಡಾ. ಶಾಂತನಾಯ್ಕ, ಶಿರಗಾನಹಳ್ಳಿ

6.

ಬಾಬಾಸಾಹೇಬರ ಬೆಳಕಿನಲ್ಲಿ…

ಶ್ರೀ ರಘೋತ್ತಮ ಹೊ. ಬ,, ಮೈಸೂರು

7.

ಚಾಕಣದ ಸುಭದ್ರೆ

ಶ್ರೀಮತಿ ಸಿ. ಸುವರ್ಣಶಿವಪ್ರಸಾದ್‌, ಹಾಸನ

8.

ಟ್ರಿನ್.. ಟ್ರಿನ್.. ಟ್ರಿನ್ ಮತ್ತು ಇತರೆ ನಾಟಕಗಳು

ಶ್ರೀ ಎಂ. ಮಹಾದೇವಪ್ಪ  ತಾಳಗುಂದ, ಶಿವಮೊಗ್ಗ

9.

ಸಾಮಾಜಿಕ ಒಳನೋಟ

ಶ್ರೀ ಗುಂಡಪ್ಪ ದೇವೇಂದ್ರಪ್ಪ ಕಾಮತ, ಬಾಗಲಕೋಟ

10.

ಹಟ್ಟಿ ಅರಳಿ ಹೂವಾಗಿ  (ಕಾದಂಬರಿ)

ಡಾ. ಓ. ನಾಗರಾಜು, ತುಮಕೂರು

11.

ಪ್ರಸ್ತುತ - ಅಪುಸ್ತುತ

ಶ್ರೀ ಗಂಗಾರಾಂ ಚಂಡಾಳ, ಮೈಸೂರು

12.

ಸಮಾಜ ಪರಿವರ್ತನ ಚಿಂತನೆಗಳು

ಡಾ.  ಎಸ್. ನಾಗರಾಜು, ಬೆಂಗಳೂರು

13.

ದಲಿತ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಸಬಲೀಕರಣ

ಡಾ. ಚಂದ್ರಗುಪ್ತ, ಮೈಸೂರು ಜಿಲ್ಲೆ

14.

ಡಾ|| ಬಿ.ಆರ್.‍ಅಂಬೇಡ್ಕರ್‍ ರವರ ಚಿಂತನೆಯ ಹಾದಿಯಲ್ಲಿ ಮೌನ ಕ್ರಾಂತಿ

ಶ್ರೀ ಪಿ. ಸಿದ್ಧ ರಾಜು ದೊಡ್ಡರಾಯಪೇಟೆ, ಚಾಮರಾಜನಗರ

15.

ಹೆಣ್ಣಿನ ಆರೋಗ್ಯ ಆತ್ಮ ರಕ್ಷಣೆಗೆ ಕರಾಟೆ ಮಾಸ್ಟರ್‌

ಶ್ರೀ ಜಿ. ಪಳನಿಸ್ವಾಮಿ ಜಾಗೇರಿ, ಚಾಮರಾಜನಗರ

16.

 

ಚಿತ್ರಕಾರನ ಬಹುಮುಖಿ ಚಿಂತನೆ

ಡಾ. ಬಸವರಾಜ ಎಸ್. ಕಲೆಗಾರ, ಯಾದಗಿರಿ

17.

ಪ್ರಜಾ ಪ್ರಭುತ್ವದ ಶವಯಾತ್ರೆ

ಶ್ರೀ ಮಹಾದೇವ ಕುಕ್ಕರಹಳ್ಳಿ, ಮೈಸೂರು

18.

ಆಡಾಡ್ತ  ಆಕಾಶ

ಡಾ. ಗಿರೀಶ್ ಮೂಗಿಹಳ್ಳಿ ಎಂ. ಬಿ, ಚಿಕ್ಕಮಗಳೂರು

19.

ನಸುಕು ನಗುವಾಗ

ಶ್ರೀ ಮೌನೇಶ್. ಎನ್. ಬಿರಾಳ, ಕಲಬುರ್ಗಿ

20.

ಸಮತೆಯ ಹಾಡು

ಶ್ರೀ ಈಶ್ವರ ಸಿ. ತಡೋಳಾ, ಬೀದರ

21.

ತಿಳಿದು ನಡೀರಿ ಇನ್ನ ತತ್ವಾಧಾರಿತ ಕವನ ಸಂಕಲನ

ಶ್ರೀ ಎಸ್. ಬಿ. ಕುಚಬಾಳ, ಬೀದರ್‍

22.

ಪ್ರಭುತ್ವ ಮತ್ತು ದಬ್ಬಾಳಿಕೆ ಇತರೆ ಲೇಖನಗಳು

ಶ್ರೀ ಹಾರೋಹಳ್ಳಿ ರವೀಂದ್ರ, ಮೈಸೂರು

23.

ಬಚ್ಚಿಟ್ಟ ಚರಿತ್ರೆಯನ್ನು ಬಿಚ್ಚಿಟ್ಟ ಬಾಬಾ ಸಾಹೇಬ್‌

ಡಾ. ಬಿ.ಆರ್.‍ಅಂಬೇಡ್ಕರ್‌

ಶ್ರೀ ಎಚ್.ಎಸ್. ಬೇನಾಳ, ಕಲಬುರಗಿ

24.

ಹೂ ಬಿಟ್ಟ ಕಣ್ಣು

ಶ್ರೀ ಹುಲಿಕುಂಟೆ ಮೂರ್ತಿ, ಬೆಂಗಳೂರು

25.

ಬಸವ ಶ್ರೀ ಸಿದ್ಧರಾಮ ಬೆಲ್ದಾಳ ಶರಣರು ಮತ್ತು ವಚನ ಸಾಹಿತ್ಯ

ಡಾ. ಗಾಂಧೀಜಿ ಸಿ. ಮೊಳಕೇರೆ, ಕಲಬುರಗಿ

26.

ಕಾಮ್ರೇಡ್‌ ಬಸವಣ್ಣ

ಶ್ರೀ ರಮೇಶ ಗಬ್ಬೂರ್‌, ಕೊಪ್ಪಳ ಜಿಲ್ಲೆ

27.

ಬೆಂಗಾಲಿ ರೇಖೆಗಳು

ಶ್ರೀ ಈರಣ್ಣ ಬೆಂಗಾಲಿ, ರಾಯಚೂರು

28.

ಅಂಬೇಡ್ಕರ್‍ ಬಹುಮುಖಿತ್ವ ಚಿಂತನೆಗಳು

ಡಾ. ಎಂ. ರಾಚಪ್ಪಾಜಿ, ಮೈಸೂರು

29.

ಜೀವ ಜಗತ್ತು  (ಪರಿಸರ ಮತ್ತು ವನ್ಯ ಜೀವಿ ಕುರಿತು)

ಶ್ರೀ ಎಸ್. ಕಾಳಿಂಗಸ್ವಾಮಿ ಸಿದ್ದಾರ್ಥ, ಚಾಮರಾಜನಗರ

30.

ಮೂಕ ಮನಸ್ಸು

ಶ್ರೀ ಕಲ್ಯಾಣ ಕುಮಾರ ಎಸ್‌. ಪೂಜಾರಿ, ವಿಜಯಪುರ

31.

ಒಡಲ ಖಾಲಿ ಪುಟ

ಕು. ಕಾವೇರಿ ಎಸ್‌.ಎಸ್., ಹಾಸನ ಜಿಲ್ಲೆ

32.

ಸುಸ್ಥಿರ ಭಾರತ ಅಸ್ಥಿರ ಬದುಕು

ಶ್ರೀ ಹೆಚ್. ಮಾರುತಿ, ಬೆಂಗಳೂರು

33.

ಶನಿ ಶಪಥ ವಿಮುಕ್ತ ರಾಜಾಸತ್ಯವ್ರತ ಹಾಗೂ ಇತರೆ ನಾಟಕಗಳು

ಡಾ. ಮುನಿನಾರಾಯಣ, ಕೋಲಾರ ಜಿಲ್ಲೆ

34.

ದಲಿತ ಸಂವೇದನೆಯ ಲೇಖಕಿ ಡಾ. ಜಯದೇವಿ ಗಾಯಕವಾಡ

ಶ್ರೀ ವಿಜಯಕುಮಾರ ಬಿ. ಬೀಳಗಿ, ಕಲಬುರಗಿ ಜಿ||

35.

ವೈಚಾರಿಕ ಜಿಜ್ಞಾಸೆ

ಡಾ. ಸುನೀಲ ಜಾಬಾದಿ, ಕಲಬುರಗಿ ಜಿ||

36.

ಸಮಾಜಮುಖಿ ಮಂಥನ

ಶ್ರೀ ಪೀರಪ್ಪ  ಬಿ. ಸಜ್ಜನ, ಬೀದರ

37.

ತಳಸಮುದಾಯದ ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಪದಕೋಶ

ಡಾ. ಎಸ್‌. ಚಂದ್ರಕಿರಣ್‌ ಕುಳವಾಡಿ, ಮೈಸೂರು

38.

ಆಜೀವಕ ಹಿತನುಡಿಗಳು

ಶ್ರೀ ಶಿವರಾಜು ಎಂ., ಕೋಲಾರ ಜಿಲ್ಲೆ

39.

ದೃಶ್ಯಕಲಾ ವಿಮರ್ಶೆ - ಪರಾಮರ್ಶೆ

ಡಾ. ಚರಿತಾ, ಮೈಸೂರು

40.

ಅನುರಣನ ವಿಮರ್ಶಾ ಲೇಖನಗಳು

ಡಾ. ಸುಜಾತಾ ಚ. ಚಲವಾದಿ, ವಿಜಯಪುರ

41.

ಗವಿಗಂಧ

ಡಾ. ಶರಣಪ್ಪ ಕಾವಡೆ, ಕಲಬುರಗಿ

42.

ಮರೆಯದ ಮಾಣಿಕ್ಯ ಬಾಬಾ ಸಾಹೇಬ್‌ ಡಾ. ಬಿ.ಆರ್.‍ ಅಂಬೇಡ್ಕರ್‌

ಶ್ರೀ ವಿಠ್ಠಲ ವಗ್ಗನ್‌, ಕಲಬುರಗಿ

43.

ಡಾ. ಬಿ.ಆರ್.‍ ಅಂಬೇಡ್ಕರ್‍ ಜೀವಂತಿಕೆಯ ಸಾಕ್ಷಿ

ಡಾ. ಕೆ.ಪಿ. ಮಹಾಲಿಂಗು ಕಲ್ಕುಂದ, ಮೈಸೂರು

44.

ಬದುಕು ಪ್ರಿಯವಾಗುವ ಬಗೆ

ಶ್ರೀಮತಿ ಸುಧಾ ಚಿದಾನಂದಗೌಡ, ಬಳ್ಳಾರಿ ಜಿಲ್ಲೆ

45.

ಸಮಾಜ ಬದಲಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯರ ಪಾತ್ರ

ಶ್ರೀಮತಿ ಕೆ. ಶಾಂತಕುಮಾರಿ, ಬೆಂಗಳೂರು

46.

ಒಡಲಾಳದ ಕಥನಗಳು

ಶ್ರೀ ಕೆ. ಮಹಾಂತೇಶ್‌

47.

ಪ್ರಜ್ಞಾ

ಶ್ರೀ ಕೆ.ಎಂ. ವಿಶ್ವನಾಥ ಮರತೂರ, ಯಾದಗಿರಿ

 

 

 

2018ನೇ ಸಾಲಿನ ಪರಿಶಿಷ್ಟ ಜಾತಿ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳ ಚೊಚ್ಚಲ ಕೃತಿ ಮುದ್ರಣಕ್ಕೆ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಧನ ವಿತರಣೆಯ ಆಯ್ಕೆ ಪಟ್ಟಿ

ಕ್ರ. ಸಂ.

ಹೆಸರು / ವಿಳಾಸ / ಶ್ರೀ / ಶ್ರೀಮತಿ

ಕೃತಿಯ ಹೆಸರು

1.                  

ಪ್ರದೀಪ್‌ ಎನ್.ವಿ., ಮೈಸೂರು

ಜಾತಿವಿನಾಶದ ಹೆಜ್ಜೆಗಳು...

2.                  

ಕೃಷ್ಣ ಎಸ್., ಮಂಡ್ಯ ಜಿಲ್ಲೆ

ಅಂಬೇಡ್ಕರ್‌ ಅವರ ಚಿಂತನೆಯಲ್ಲಿ ಅಸ್ಪೃಶ್ಯತೆ

3.                  

ಡಾ. ಶರಣಪ್ಪ ಬಿ. ಚಲವಾದಿ, ರಾಯಚೂರು ಜಿಲ್ಲೆ

ದಲಿತ ಸಾಹಿತ್ಯಾವಲೋಕನ

4.                  

ಆನಂದ ಎಸ್. ಗೊಬ್ಬಿ, ಯಾದಗಿರಿ ಜಿಲ್ಲೆ

ನಿರುದ್ಯೋಗಕ್ಕೆ ಹೆಣವಾದ ಅಪ್ಪ

5.                  

ಸುರೇಶ ಜಿ.ಎಸ್., ಕೊಪ್ಪಳ ಜಿಲ್ಲೆ

ಮೂಕ ಮನದ ಮಾತು  ಕವನ ಸಂಕಲನ

6.                  

ಸಣ್ಣಯ್ಯ ಜಿ.ಎಸ್., ಹಾವೇರಿ ಜಿಲ್ಲೆ

ಚರ್ಮವಾದ್ಯಗಳ ತಯಾರಿಕಾ ತಂತ್ರಜ್ಙಾನ ಮತ್ತು ಆಧುನಿಕತೆ

7.                  

ರಾಮಣ್ಣ ಹಿರೇಭೇರಿಗಿ,

ಕವನ ಸಂಕಲನ

8.                  

ಹೆಚ್.ಡಿ. ಸುಚಿತಾ, ಚಿಕ್ಕಮಗಳೂರು ಜಿ||

ಸಂಚು

9.                  

ಗಣೇಶ ಪಿ., ನಂಜನಗೂಡು ಟೌನ್

ಕವನ ಸಂಕಲನ

10.              

ಶಶಿಕಾಂತ ರಾವ್, ತುಮಕೂರು

ಪರಿಶಿಷ್ಟ ಜಾತಿ ಮತ್ತು ಪರಿಶಿಷ್ಟ ಪಂಗಡದ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ಮೇಲೆ ವಿಶೇಷ ಘಟಕ ಯೋಜನೆ ಮತ್ತು ಗಿರಿಜನ ಉಪಘಟಕ ಯೋಜನೆಯ ಪರಿಣಾಮಗಳು ಒಂದು ಅಧ್ಯಯನ

11.              

ರಂಜಿತ ದರ್ಶಿನಿ ಆರ್‍.ಎಸ್., ಮಂಡ್ಯ

ಸ್ಕೆಚ್‌ ಕೆಂಪು ಕ್ಯಾನ್ವಾಸ್‌

12.              

ಶಿವಶಂಕರ್‌ ಎಂ.ಎಸ್., ಮಂಡ್ಯ ಜಿಲ್ಲೆ

ಗುಪ್ತಗಾಮಿನಿ

13.              

ಚೇತನ್‌ ಟಿ.ವಿ., ಬೆಂಗಳೂರು ಗ್ರಾಮಾಂತರ

ಕವನ ಸಂಕಲನ

14.              

ರವಿಕುಮಾರ ಜಾಧವ, ವಿದ್ಯಾರಣ್ಯ

ಕವನ ಸಂಕಲನ

15.              

ಪರಿಮಳ ಎಸ್.ಬಿ., ಮೈಸೂರು ತಾ

ಅಂಬೇಡ್ಕರ್‌ ಚಿಂತನೆಯಲ್ಲಿ ಜಾತಿ ಮತ್ತು ಧರ್ಮ

16.              

ದಿಲಿಪ, ಜಿ: ಬೀದರ

ಕವನ ಸಂಕಲನ

17.              

ರಘುಚಂದ್ರ ಕಾಂಬಳೆ, ಬೆಳಗಾವಿ ಜಿಲ್ಲೆ

ಬೆಳಗಾವಿ ಜಿಲ್ಲೆ ಸಣ್ಣಾಟಗಳ ಒಂದು ಅಧ್ಯಯನ

18.              

ಶಿವಶಂಕರ ಸೀಗೆಹಟ್ಟಿ, ಚಿತ್ರದುರ್ಗ ಜಿ

ಕರುಳಬಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ಜೀವಕಾರುಣ್ಯ

19.              

ಶಿವರಾಜು ಎ, ಚಾಮರಾಜನಗರ

ಲೇಖನಗಳು

20.              

ಅಮರನಾಥ್‌ ಟಿ., ಮಾಲೂರು

ಹೃದಯ ಸಂಗಮ

21.              

ಡಾ. ಮಹೇಶ್‌ ಬಾಬು ಪಿ., ಚಾಮರಾಜನಗರ

ಒಳ - ಹೊರಗು  (ಮೈಸೂರು ಒಡೆಯರ ಕಾಲದ ಆಯ್ದ ಕಾವ್ಯಗಳ ಪರಾಮರ್ಶೆ)

22.              

ಶಿವರಾಜ್‌ ವತ್ತುಮುರುಣಿ, ಬೆಂಗಳೂರು

ನಾನು ಮುಟ್ಟಾಗಿದ್ದೇನೆ

23.              

ಡಾ. ಈರಯ್ಯ, ಹಾಸನ ಜಿ||

ಸಾಹಿತ್ಯ ಸಂವೇದನೆ  (ವಿಮರ್ಶಾ ಲೇಖನಗಳು)

24.              

ಡಾ. ಬಲಭೀಮ, ಯಾದಗಿರಿ ಜಿ||

ಮಹಿಳಾ ವಿಚಾರ ವಿಮರ್ಶಾ ಲೇಖನಗಳು

25.              

ಶಿವಕುಮಾರ್‌ ಆರ್.‍, ಬೆಂಗಳೂರು ನಗರ ಜಿಲ್ಲೆ

ವೃಷ್ಟಿ

26.              

ದೇವಣ್ಣ ಎಚ್.ಎಸ್., ಮೈಸೂರು ಜಿಲ್ಲೆ

ದೇವನೂರ ಮಹಾದೇವರ ಕಥನ ಮತ್ತು ಮಹಿಳಾ ಅಸ್ಮಿತೆಯ ದರ್ಶನ

27.              

ಜ್ಯೋತಿನಾಯ್ಕ, ಜಿ|| ಯಾದಗಿರಿ

ಬೆಳಕ ಹನಿ

28.              

ತೀರ್ಥಲಿಂಗಪ್ಪ,ಬೆಂಗಳೂರ

ಜಗನ್ಮಾತಾ ವಚನೋಧ್ಯಾನ

29.              

ಶೃತಿ ನರಸಿಂಗಪ್ಪ ಹೊನ್ನಾಕಟ್ಟಿ, ವಿಜಯಪುರ

ಕನ್ನಡ ಸಂಸ್ಕೃತಿ ಇದೊಂದು ವಿಚಾರ ಕ್ರಾಂತಿ

30.              

ಡಾ. ಪ್ರಸನ್ನ ಡಿ.ಜೆ., ಬೆಂಗಳೂರು

ಶಿಶುನಾಳ ಶರೀಫರ ತತ್ತ್ವಪದಗಳಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವಪ್ರಜ್ಞೆ

31.              

ಕೆಂಪರಾಜು ಕೆ.ಜಿ.,ಚಾಮರಾಜನಗರ

ಕಲಾಕಥನ

32.              

ಸಂಧ್ಯಾ ಹೆಚ್.ಎಸ್., ಹೊಸಪೇಟೆ

ಮಾಧವಿ ಕಾದಂಬರಿಯಲ್ಲಿ ಹೆಣ್ಣು ದೇಹ ಮತ್ತು ಪುರುಷಾಧಿಕಾರ

33.              

ಡಾ. ಕಾಳಸ್ವಾಮಿ ಹೆಚ್.ಎನ್., ಚಾಮರಾಜನಗರ

ಚಾಮರಾಜನಗರ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಜೈನ ಬಸದಿಗಳು

34.              

ನಾಗರತ್ನ ಡಿ., ವಿದ್ಯಾರಣ್ಯ

ಶರಣ ಸಂಸ್ಕೃತಿ

35.              

ಡಾ. ಸಂದೀಪ್‌ ಡಿ.ಡಿ., ಹೊಸಪೇಟೆ

ಮಹಿಳೆ ಮತ್ತು ಸ್ತ್ರೀವಾದ

36.              

ಡಾ. ಮೀನಾಕ್ಷಿ, ಮೈಸೂರು

ಲೇಖನಗಳ ಸಂಗ್ರಹ

37.              

ಮೌಲ್ಯ ಸ್ವಾಮಿ, ಮೈಸೂರು

ಸುಮ್ಮನೆ ಬಿದ್ದಿರುವ ಬಿಕ್ಕುಗಳು

38.              

ಪ್ರಮೀಳ, ಮೈಸೂರು

ಬಿ. ಕೃಷ್ಣಪ್ಪರವರ ಚಿಂತನ ಮಂಥನ

39.              

ಸುಹಾಸಿನಿ, ಮೈಸೂರು ತಾ|| & ಜಿ||

ಭಾರತದಲ್ಲಿ ದಲಿತರ ಶಿಕ್ಷಣ

40.              

ಅಮರ್‌ನಾಥ್‌ ಎಂ., ಕೋಲಾರ ತಾ|| &ಜಿ||

ಉರಿಯ ಕೆನ್ನಾಲಿಗೆ

 

2018ನೇ ಸಾಲಿನ ಪರಿಶಿಷ್ಟ ಪಂಗಡ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳ ಚೊಚ್ಚಲ ಕೃತಿ ಮುದ್ರಣಕ್ಕೆ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಧನ ವಿತರಣೆಯ ಆಯ್ಕೆ ಪಟ್ಟಿ

ಕ್ರ. ಸಂ.

ಹೆಸರು / ವಿಳಾಸ / ಶ್ರೀ / ಶ್ರೀಮತಿ

ಕೃತಿಯ ಹೆಸರು

1.                  

ಸಂತೋಷ ಈ ನಾಯಿಕ, ಬೆಳಗಾವಿ

ಕವನಗಳು

2.                  

ಎಸ್‌.ಆರ್.‍ ನಾರಾಯಣ, ಮೈಸೂರು

ಕವನಗಳು

3.                  

ಡಾ. ಕೆ. ರಮೇಶ್‌, ವಿದ್ಯಾರಣ್ಯ

ಜಾನಪದ ಸೊಬಗು

4.                  

ಶಂಕರ ವಾಲಿಕಾರ, ಸಿಂಧನೂರು

ಬಂಢಾಯದ ತೀರ್ಪು

5.                  

ಸಂತೋಷ ಎ.ಜೆ., ಹಾಸನ ಜಿಲ್ಲೆ

ಎದೆಯೂರಿನ ಮುಸಾಫಿರ್‌

6.                  

ಎಸ್. ಗುರುಬಸವರಾಜ, ದಾವಣಗೆರೆ

ಸೂಜಿ

7.                  

ಡಾ. ಹನುಮಂತರಾಯಡು ಬಿ, ಬಳ್ಳಾರಿ

ಸ್ವ-ಸಹಾಯ ಗುಂಪುಗಳ ಮೂಲಕ ಪ.ಜಾತಿ/ಪ.ಪಂಗಡದ ಮಹಿಳೆಯರ ಸಾಮಾಜಿಕ, ಆರ್ಥಿಕ ಮತ್ತು ರಾಜಕೀಯ ಸಬಲೀಕರಣ

8.                  

ಹನುಮಂತಪ್ಪ ಬಿ, ಬಳ್ಳಾರಿ ಜಿಲ್ಲೆ

ಹಂಪಿ ಪರಿಸರದ ಗ್ರಾಮ ದೇವತೆಗಳ ದಸರಾ ಆಚರಣೆ

9.                  

ಹನಮಂತ ಹೇರೂರು, ವಿದ್ಯಾರಣ್ಯ

ವಿವಿಧ ಆಯಾಮಗಳಲ್ಲಿ ಭಾಷಿಕ ಚಿಂತನೆ

10.              

ಮಾರುತಿ ನಾಯಕ ಎಂ.ಸಿ., ಮೈಸೂರು ಜಿಲ್ಲೆ

ಕವನಗಳು

11.              

ರಾಮಚಂದ್ರ ಲಕ್ಕಳ್ಳಿ, ವಿದ್ಯಾರಣ್ಯ

ತುಂಗೆಯ ಹೊನಲು

12.              

ಡಾ. ವಿಜಯಶಂಕರ ಭರಮಪ್ಪ, ಕೊಪ್ಪಳ ಜಿಲ್ಲೆ

ಡಿ.ಎಲ್‌. ನರಸಿಂಹಾಚಾರ್‌ ಅವರು ಸಂಪಾದಿತ ಕೃತಿಗಳ ವೈಧಾನಿಕತೆ

13.              

ಶಿವಣ್ಣ ಜಿ.ಬಿ., ದಾವಣಗೆರೆ ಜಿ||

ಒಡಲ ಉಸಿರು

14.              

ಶಿವಾನಂದ ಆರ್‌., ಸುಳ್ಯ ತಾ||, ದ.ಕ

ಅಂಗುಲಿವಾಲ

15.              

ಡಾ. ವರಲಕ್ಷ್ಮಿ ಕೆ., ಮೈಸೂರು

ಸಂಹಿತೆ

16.              

ಡಾ. ಪವಿತ ಟಿ.ಎಂ., ಮೈಸೂರು ಜಿಲ್ಲೆ

ಮಹಿಳಾ ವಿಷಯ ಕುರಿತು ಲೇಖನಗಳು

17.              

ನಾಗರಾಜನಾಯಕ ಟಿ.ಎಂ., ಮೈಸೂರು ಜಿಲ್ಲೆ

ಡಾ. ಎಸ್. ರಾಧಾಕೃಷ್ಣನ್‌ರವರ ಜೀವನ ಮತ್ತು ದರ್ಶನ

18.              

ಡಾ. ಹೆಚ್. ರಮೇಶ್‌, ಬಳ್ಳಾರಿ ಜಿಲ್ಲೆ

ಕನ್ನಡಕ್ಕೆ ಕನ್ನಡೇತರ ಕೊಡುಗೆ

19.              

ಡಾ. ನಾಗೇಶ ಎಂ., ಬಳ್ಳಾರಿ ಜಿಲ್ಲೆ

ಹಕ್ಕಿಪಿಕ್ಕಿ ಸಮುದಾಯದ ಸಾಮಾಜಿಕ ಬದಲಾವಣೆ(ಕಂಪ್ಲಿಯ ಹಕ್ಕಿಪಿಕ್ಕಿ ಕಾಲೋನಿಯನ್ನು ಅನುಲಕ್ಷ್ಮಿಸಿ)

20.              

ಸುರೇಶ ಸಿ.ಆರ್.‍, ಸಿರುಗುಪ್ಪ ತಾ||, ಬಳ್ಳಾರಿ ಜಿಲ್ಲೆ

ಗರಿಮೂಡಿತು

 

 

ಇತ್ತೀಚಿನ ನವೀಕರಣ​ : 07-01-2021 11:34 PM ಅನುಮೋದಕರು: Admin



ಹಕ್ಕುತ್ಯಾಗ

ಈ ಪುಟವು ಸರ್ಕಾರಿ ಸಚಿವಾಲಯ/ ಇಲಾಖೆ/ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಿಗೂ ಲಿಂಕುಗಳನ್ನು ಕಲ್ಪಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ದಯವಿಟ್ಟು ಗಮನಿಸಿ. ಈ ವೆಬ್ ಸೈಟುಗಳ ವಿಷಯಗಳು ಆಯಾ ಸಂಸ್ಥೆಗಳ ಸ್ವತ್ತೇ ಆಗಿದ್ದು, ಯಾವುದೇ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿ ಅಥವಾ ಸಲಹೆಗಾಗಿ ಅವರನ್ನೇ ಸಂಪರ್ಕಿಸುವುದು

ಜಾಲತಾಣ ನೀತಿಗಳು

  • ಹಕ್ಕುಸ್ವಾಮ್ಯ ನೀತಿ
  • ಬಾಹ್ಯಜಾಲತಾಣ ಸಂಪರ್ಕ ನೀತಿ
  • ಭದ್ರತಾ ನೀತಿ
  • ಕರಾರುಗಳು ಮತ್ತು ಷರತ್ತುಗಳು

ಸಂದರ್ಶಕರು

  • ಇತ್ತೀಚಿನ ನವೀಕರಣ​ :
  • ಸಂದರ್ಶಕರು :
  • ಆವೃತ್ತಿ :
ವಿಷಯದ ಮಾಲೀಕತ್ವ ಮತ್ತು ನಿರ್ವಹಣೆ : ಕನ್ನಡ ಪುಸ್ತಕ ಪ್ರಾಧಿಕಾರ
ವಿನ್ಯಾಸ, ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಮತ್ತು ಪ್ರಕಟಣೆ : ಇ-ಆಡಳಿತ ಕೇಂದ್ರ , ಕರ್ನಾಟಕ ಸರ್ಕಾರ © 2022, ಎಲ್ಲಾ ಹಕ್ಕುಗಳೂ ಕಾಯ್ದಿರಿಸಿವೆ

ಜಾಲತಾಣದ ಉತ್ತಮ ನೋಟಕ್ಕಾಗಿ ಕ್ರೋಮ್‌ v-87.0.4280.141, ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್‌ ಎಡ್ಜ್‌ v-87.0.664.75, ಫೈರ್‌ಫಾಕ್ಸ್‌ v-83.0 ಬ್ರೌಸರ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ. ಸ್ಥಿರಚಿತ್ರಣ : 1280x800 to 1920x1080